Sunan sashi: | Injin Piston |
Lambar sashi: | 4095489/4089357/4095490 |
Alamar: | Cumins |
Garanti: | Wata 6 |
Abu: | Karfe |
Launi: | Azurfa |
Shiryawa: | Cummins Packing |
Siffa: | Gaskiya & Sabo Sabo |
Halin hannun jari: | guda 100 a hannun jari; |
Nauyin raka'a: | 11kg |
Girman: | 18*18*27cm |
Ana iya raba fistan gaba ɗaya zuwa sassa uku: kambin piston, shugaban piston da siket na piston.
Babban aikin fistan shine jure matsi na konewa a cikin silinda kuma aika wannan karfi zuwa crankshaft ta hanyar fil ɗin piston da haɗin haɗin gwiwa.Bugu da ƙari, piston yana samar da ɗakin konewa tare da kan silinda da bangon silinda.
Kambin piston wani sashi ne na ɗakin konewa, don haka sau da yawa ana yin shi cikin siffofi daban-daban.Aƙalla, piston injin mai yana ɗaukar saman lebur ko saman maɗaukaki don sanya ɗakin konewa ya zama ƙaƙƙarfan tsari, ƙanƙanta a cikin yanki mai lalata zafi, kuma mai sauƙi a cikin masana'anta.Ana yawan amfani da pistons convex a cikin injunan mai mai bugun jini.Ana yin kambin piston na injin dizal sau da yawa da ramuka daban-daban.
Shugaban piston shine ɓangaren sama da wurin zama fil.Shugaban piston yana sanye da zobe na piston don hana yawan zafin jiki da iskar gas daga shiga cikin crankcase, kuma a lokaci guda yana hana man fetur shiga ɗakin konewa;Mafi yawan zafin da saman fistan ke sha kuma yana wucewa ta kan piston Sashin yana wucewa zuwa silinda, sannan ya wuce ta wurin sanyaya.
Duk sassan da ke ƙasa da tsagi na zoben piston ana kiran su siket piston.Ayyukansa shine ya jagoranci fistan don mayar da martani a cikin silinda kuma ya ɗauki matsi na gefe.Lokacin da injin ke aiki, piston zai lanƙwasa ya lalace saboda matsin iskar gas a cikin silinda.Bayan da fistan ya yi zafi, akwai ƙarin ƙarfe a fil ɗin fistan, don haka faɗaɗa shi ya fi sauran wurare.Bugu da ƙari, piston kuma zai haifar da nakasar matsi a ƙarƙashin aikin matsi na gefe.Sakamakon nakasar da ke sama, sashin giciye na siket ɗin piston ya zama ellipse tare da babban axis a cikin hanyar fil ɗin fistan.Bugu da ƙari, saboda rashin daidaituwa na rarraba zafin jiki da kuma yawan piston tare da jagorancin axial, haɓakar thermal na kowane sashe yana da girma da ƙananan.
An fi amfani da injunan Cummins a cikin motocin kasuwanci, injinan gini, kayan aikin hakar ma'adinai, wutar lantarki da na'urorin janareta, da sauransu.
Mayar da hankali kan samar da mafita na mongpu na shekaru 5.